Cáp quang chôn trực tiếp, đơn mode, có băng thép

Thông tin cơ bản về sản phẩm:

Kết quả hình ảnh cho cáp quang chôn trực tiếp đơn mode có băng thép

Hình ảnh: Cáp quang chôn trực tiếp đơn mode có băng thép

Cáp quang chôn trực tiếp đơn mode được cấu thành từ 2 đến 96 sợi quang học Single- mode bền chắc, dẻo dai vừa giúp cho tốc độ truyền tải tín hiệu trong một khoảng cách xa được nhanh chóng, ổn định vừa tăng tuổi thọ của thiết bị theo chiều dài của thời gian.Hoạt động trong bước sóng 1310 nm và 1550 nm nên chúng ta hoàn toàn yêu tâm bởi khả năng truyền tải dữ liệu, hình ảnh, âm thanh cực tốt, khá sắc nét và dễ nghe.

Các sợi quang học được làm từ vật liệu tốt nhất và sản xuất theo dây chuyền công nghệ tiên tiến nhất trên thế giới. Vì vậy, sản phẩm cáp quang chôn trực tiếp có băng thép ra đời đáp ứng được những tiêu chuẩn kỹ thuật về chất lượng và hiệu suất. Có thể kể đến như tiêu chuẩn ITUT G.652, những chỉ tiêu của IEC, EIA và tiêu chuẩn ngành TCN 68 – 160: 1996.

Hơn nữa, các sợi quang được bện xoắn chặt chẽ với nhau thành từng cặp nằm gọn trong ống đệm lỏng. Chúng được chứa và bảo vệ bởi ống đệm trước những tác động cơ học và môi trường bên ngoài. Giữa các sợi quang và bề mặt bên trong của ống đệm lỏng có những khoảng trống cũng được điền đầy bằng một loại hợp chất đặc biệt ngăn ngừa được sự thâm nhập của nước và khí hơi.

Đặc biệt là cáp quang chôn trực tiếp đơn mode này còn được trang bị lớp vỏ bọc làm bằng băng thép gợn sóng và hai lớp nhựa HDPE chậm cháy nên rất phù hợp trong lắp đặt, thi công để chôn trực tiếp trong môi trường khắc nghiệt, hoặc cáp chôn trực tiếp có thể chống chịu được sự cắn phá của các loài gặm nhấm.

Thông số cáp quang chôn trực tiếp, đơn mode, có băng thép:

Kết quả hình ảnh cho cáp quang chôn trực tiếp đơn mode có băng thép

Hình ảnh: Cấu trúc của cáp quang chôn trực tiếp Singlemode có băng thép

• Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn mode ITU-T G.652 D:

– Đặt ra tiêu chuẩn áp dụng là ITU-T G.652 D
– Biên dạng chỉ số chiết suất theo dạng bậc thang
– Có đường kính trường mode tại các bước sóng là 9.2 mm ± 0.4 mm (1310nm) và 10.4 mm ± 0.5 mm (1550nm).
– Có sai số đồng tâm của trường mode là ≤ 0.5 mm
– Có đường kính lớp vỏ phản xạ là125 mm ± 0.7 mm
– Độ không tròn đều của vỏ phản xạ là ≤ 0.7 %
– Đường kính lớp vỏ bảo vệ là 242 mm ± 5 mm
– Có bước sóng cắt là ≤ 1260 nm
– Hệ số suy hao tối đa tại các bước sóng là ≤ 0.36 dB/km và ≤ 0.22 dB/km
– Hệ số tán sắc trong vùng bước sóng là ≤ 3.5 ps/nm.km và ≤ 18 ps/nm.km
– Có độ dốc tán sắc không là ≤ 0.092 ps/nm2.km
– Điểm tăng suy hao đột biến là ≤ 0.1 dB
– Có tải trọng phá hủy sợi quang là ≥ 5.25 Gpa

• Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn mode ITU-T G.655:

– Đặt tiêu chuẩn áp dụng là ITU T G.655
– Có đường kính lớp vỏ phản xạ là 125 mm ± 0.7 mm
– Có ai số đồng tâm của trường mode là ≤ 0.5 mm
– Độ không tròn đều của vỏ phản xạ là ≤ 0.7 %
– Đường kính lớp vỏ bảo vệ là 242 mm ± 5 mm
– Có bước sóng cắt là ≤ 1450 nm
– Hệ số suy hao tối đa tại các bước sóng là ≤ 0.22 dB/km và ≤ 0.25 dB/km
– Hệ số tán sắc trong vùng bước sóng: 6.0 ps/nm.km và ≤ 11.2 ps/nm.km
– Độ dốc tán sắc không: ≤ 0.09 ps/(nm2.km)
– Điểm tăng suy hao đột biến: ≤ 0.1 dB

Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất
Đ/C: Số 6A ngõ 235 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội
SĐT: 04 35511222–04 35510427
DD: 0966 100 110–0936 559 898
Web: www.thietbiquang.net
Email: [email protected]

4

No Responses

Write a response